Ngày nay, học tiếng Nhật luôn là lựa chọn thông minh nhất cho những bạn muốn học ngoại ngữ. Bởi khi học tiếng Nhật, thị trường việc làm tiếng Nhật tại Việt Nam vô cùng tiềm năng. Đặc biệt đối với những bạn có tiếng Nhật thực sự tốt, thì cơ hội việc làm với mức lương mơ ước là điều không hề khó khăn. Lợi ích khi học tiếng Nhật Trước hết, Nhật Bản luôn được biết đến là …
Tại các trường đại học đào tạo cử nhân kinh tế nước ta, ngành quản trị kinh doanh luôn được đông đảo sinh viên lựa chọn. Tuy nhiên đến bây giờ nó đang bị bão hòa, nhiều bạn sinh viên ra trường thất nghiệp. Vậy hãy đến một sự lựa chọn mới mẻ du học Nhật Bản ngành quản trị kinh doanh, mở ra những kiến thức mới và phong cách làm việc của người Nhật. Hãy cùng Đông Du …
Phát âm là yếu tố vô cùng quan trọng trong việc học tiếng Nhật. Phát âm sai có thể khiến người bản ngữ khó hiểu và ảnh hưởng đến khả năng giao tiếp của bạn. Vì vậy, việc sửa lỗi phát âm là điều vô cùng quan trọng đối với người mới bắt đầu học tiếng Nhật. Hãy cùng tham khảo cách khắc phục lỗi sai phát âm tiếng Nhật cho người mới học nhé! I. Nguyên nhân phổ biến …
“Trượt COE” là nỗi ám ảnh của nhiều bạn du học sinh Việt Nam khi muốn qua Nhật học tập và sinh sống. Nếu bạn đạt đủ các yêu cầu thì COE không quá khó để có thể lấy được. Thế nhưng, trong thực tế không ít những bạn bị trượt COE dẫn đến trì hoãn học tập. Vậy những lỗi trượt COE nào mà du học sinh thường mắc phải hãy cùng tìm hiểu trong bài viết dưới đây …
Từ lâu đến nay, Nhật Bản là vùng chịu nhiều ảnh hưởng của thiên tai: động đất, sóng thần, lũ lụt, núi lửa, …và Kyoto cũng là vùng đất phải hứng chịu nhiều thiên tai triền miên hàng năm. Chính vì vậy, người dân vùng này tin rằng có thể cầu xin các vị phần phù hộ tránh khỏi thiên tai bằng việc tổ chức các lễ hội, để giữ cho tinh thần mọi người được thanh thản, tránh những …